Thuốc hạ sốt Doliprane 2.4 Sans Sucre 100ml (Pháp)

đánh giá

Mã sản phẩm: TP-0330

Còn hàng

290.000 đ

195.000 đ

  • Thành phần: Paracetamol 2.4g, Maltitol, Sorbitol, Azorubine,...
  • Công dụng: Hạ sốt nhanh, giảm đau
  • Đối tượng sử dụng: 3-26kg (0-9 tuổi)
  • Thương hiệu: SANOFI
  • Xuất xứ: Pháp

Thêm giỏ hàng

Mua ngay

Bạn có thích sản phẩm này không? Thêm vào mục yêu thích ngay bây giờ và theo dõi sản phẩm.

Mô tả

Đánh giá

Siro thuốc hạ sốt Doliprane 2.4% Sans Sucre 100ml với thành phần chính là paracetamol hàm lượng 2.4g, được bào chế dưới dạng siro giúp trẻ dễ uống và có tác dụng thẩm thấu tốt, hạ sốt cực nhanh trong khoảng 20 phút so với các dòng thuốc hạ sốt thông thường khác là 30-40 phút. Sản phẩm được đóng chai thủy tinh vô cùng an toàn và đảm bảo, có kèm xilanh chia vạch theo cân nặng của trẻ phía trong rất tiện lợi, giúp mẹ đong chính xác lượng siro hạ sốt cần cho con uống.

Thuốc hạ sốt Doliprane cho bé
Thuốc hạ sốt Doliprane cho bé hiệu quả

Giới thiệu thuốc hạ sốt Doliprane 2.4% Sans Sucre 100ml

Đặc biệt, siro hạ sốt Doliprane 2.4 Sans Sucre 100ml được bào chế dưới dạng siro, giúp trẻ dễ dàng uống và tiếp thu nhanh chóng. Không những vậy, sản phẩm còn có khả năng thẩm thấu tốt, giúp các thành phần hấp thu vào cơ thể một cách hiệu quả hơn. Điều này đảm bảo rằng siro có thể hạ sốt cực kỳ nhanh chóng, chỉ sau khoảng 20 phút so với các loại thuốc khác là 30-40 phút. Điều này giúp bé giảm cơn sốt một cách hiệu quả và nhanh nhất.

Thông tin xuất xứ thương hiệu:

Được thành lập vào năm 2004 với tên gọi Sanofi Aventis dưới sự sáp nhập bởi 2 thương hiệu Sanofi Synthelabo và Aventis. Cho đến mốc thời gian là tháng 5/2011, tên gọi tập đoàn SANOFI S.A chính thức ra đời, trụ sở chính được đặt tại Gentilly của nước Pháp.

Là tập đoàn chuyên về sản xuất và kinh doanh các mặt hàng thuộc lĩnh vực dược phẩm như: thuốc chữa bệnh, thực phẩm bổ sung, vaxcin phòng bệnh,... bảo vệ sức khỏe con người. Tất cả các sản phẩm của Sanofi đều được sản xuất dựa trên dây chuyền công nghệ hiện đại, tiên tiến bậc nhất. Quy trình kiểm định chất lượng sản phẩm cũng vô cùng nghiêm ngặt và chặt chẽ. Chính vì thế, sản phẩm của Sanofi đạt được những tiêu chuẩn chất lượng của Châu Âu và luôn được người tiêu dùng lựa chọn và đánh giá cao.

Trải qua quá trình hình thành và phát triển, cho đến nay Sanofi đã có mặt tại nhiều quốc gia trên thế giới trong đó có Việt Nam. Sản phẩm Siro hạ sốt của Pháp Doliprane 2.4% Sans Sucre 100ml là một trong những sản phẩm khá nổi tiếng của Tập đoàn Sanofi. Sản phẩm được sản xuất tại nhà máy đặt trực tiếp ở Pháp. Được các mẹ trên thế giới và các mẹ bỉm sữa tại Việt Nam đón nhận và tin dùng bởi công dụng và hiệu quả rất tốt.

Thuốc hạ sốt của Pháp Doliprane 2.4%
Sản phẩm của thương hiệu SANOFI nổi tiếng

Thành phần cấu tạo Doliprane:

Sản phẩm được bào chế dưới dạng siro rất dễ uống, trong đó là các thành phần chính như:

- Thành phần chính là Paracetamol giúp hạ sốt, giảm đau với hàm lượng 2.4g trong 100ml dung dịch hạ sốt

- Các thành phần phụ trợ như: Maltitol có vị ngọt được dùng thay thế cho bột đường; Sorbitol là chất dung môi giúp cơ thể hấp thụ tốt hơn; Azorubine (E122) thành phần phụ trợ trong việc tạo ra siro giúp trẻ dễ uống hơn; Hydroxybenzoate được chiết xuất tự nhiên từ các loại thực vật giúp cho siro thơm ngon dễ uống; Propyle và nước tinh khiết vừa đủ để tạo nên 100ml dung dịch hạ sốt.

Siro hạ sốt của Doliprane 2.4%
Bào chế dưới dạng siro rất dễ uống

Công dụng của Thuốc hạ sốt Doliprane:

Được các mẹ bỉm sữa tin dùng và đánh giá khá cao về chất lượng; siro hạ sốt của Pháp Doliprane 2.4% Sans Sucre với công dụng tuyệt vời hạ sốt, giảm đau rất nhanh và đặc biệt an toàn cho trẻ từ sơ sinh.

- Sản phẩm được kiểm chứng công dụng hoàn toàn an toàn, dùng được cho bé từ 3kg - 26kg (tương đương với cân nặng của những bé từ sơ sinh đến 9 tuổi).

- Công dụng chính của sẩn phẩm là hạ sốt nhanh tác dụng hiệu quả chỉ trong 10-20 phút sau khi uống (trong khi các sản phẩm hạ sốt khác là 30 - 40 phút). Ngoài ra, thành phần paracetamol còn có tác dụng giảm đau hiệu quả.

Hướng dẫn sử dụng thuốc hạ sốt Doliprane:

- Sản phẩm được trang bị xilanh chia vạch bên trong, giúp mẹ đong chính xác lượng siro hạ sốt phù hợp theo trọng lượng của con một cách an toàn nhất.

Thuốc hạ sốt doliprane uống bao nhiêu ml?

  • Mỗi hộp Doliprane có dung tích 100ml, tuy nhiên bạn không cần phải ghi nhớ cho bé bao nhiêu ml Doliprane, vì trong mỗi xi lanh có chia vạch theo cân nặng của bé, bạn lấy lượng thuốc hạ số doliprane theo cân nặng của bé nhà mình rồi cho bé uống.

- Ba mẹ chỉ việc đong lượng siro rồi bơm cho con uống trực tiếp lượng siro đó, không cần pha với nước hoặc uống thêm nước sau khi uống siro.

Với các bé ngại uống thuốc ba mẹ có thể cho Doliprane đã đong theo đúng cân nặng vào một ít sữa hoặc nước hoa quả để bé dễ uống hơn. Tuy nhiên với các bạn hay có hiện tượng nôn, trớ thì không nên áp dụng.

Siro hạ sốt của Pháp Doliprane 2.4% Sans Sucre 100ml
Đi kèm xilanh chia vạch vô cùng chính xác, dễ thao tác

Một số lưu ý khi sử dụng Siro hạ sốt Doliprane:

Đối với sản phẩm siro hạ sốt của Pháp Doliprane 2.4% Sans Sucre 100ml, khi mua về dùng cho con ba mẹ cần lưu ý một số điểm như sau:

- Chỉ cho con uống siro hạ sốt Pháp Doliprane 2.4% Sans Sucre khi con sốt từ 38.5oC trở lên.

- Cho con uống lượng siro hạ sốt theo đúng quy định bằng xilanh kèm theo sản phẩm của nhà sản xuất, không được tự ý tăng hoặc giảm liều lượng chỉ định.

- Mỗi lần uống siro hạ sốt cần cách nhau khoảng 4-6 tiếng, không nên dùng quá 4 lần siro hạ sốt trong 1 ngày. Nếu dùng quá liều lượng có thể gây hại cho gan của bé.

- Trong trường hợp bé sốt cao đã dùng siro mà không giảm, cần đưa bé đến bệnh viện thăm khám hoặc tham khảo ý kiến của bác sỹ chuyên khoa. Cần thông tin cho bệnh viện, bác sỹ trong trường hợp nhà đã dùng siro hạ sốt.

- Đối với những bé có cơ địa mẫn cảm với Paracetamol và các thành phần khác có trong thuốc thì ba mẹ không nên cho con dùng.

- Không dùng cho các trường hợp trẻ có vấn đề về gan, mật.

- Bảo quản sản phẩm ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp và nhiệt độ dưới 30oC.

Thông tin chi tiết về Doliprane:

Tên sản phẩmSiro hạ sốt Doliprane 2.4% Sans Sucre 100ml 
Thành phầnParacetamol 2.4g, Maltitol, Sorbitol, Azorubine,...
Công dụngHạ sốt nhanh, giảm đau
Quy cách đóng góiChai thủy tinh 100ml
Đối tượng sử dụngDành cho bé từ 3 - 26kg (từ sơ sinh - 9 tuổi)
Thương hiệuSanofi
Xuất xứPháp
Mở hộpKhông dùng quá 6 tháng

Sản phẩm được đóng trong chai thủy tinh chất lượng cao, đảm bảo an toàn cho sức khỏe của bé. Chai có thiết kế kèm xilanh chia vạch theo cân nặng của trẻ, giúp mẹ đong chính xác lượng siro cần cho bé uống, tránh tình trạng dùng quá nhiều hoặc quá ít. Điều này rất tiện lợi và đảm bảo sự chính xác trong liều lượng dùng. Ngoài ra mẹ có thể tham khảo thuốc ho prospan cho bé nếu trẻ bị ho kèm sốt cao.

Với những ưu điểm vượt trội như vậy, siro hạ sốt Doliprane 2.4 Sans Sucre 100ml được xem là một sản phẩm tốt, an toàn và hiệu quả trong việc giảm sốt cho trẻ. Sản phẩm không chỉ đảm bảo chất lượng và hiệu quả cao, mà còn giúp các bậc cha mẹ dễ dàng chăm sóc sức khỏe cho bé. Hãy sử dụng thuốc hạ sốt Doliprane 2.4 Sans Sucre 100ml để giúp bé vượt qua cơn sốt một cách nhanh chóng và an toàn.

Đánh giá sản phẩm của chúng tôi

2 Đánh giá

H
mẹ hoàng

may quá tìm được shop, ship giao hỏa tốc 30p đã nhận được hàng. hàng tốt, hiệu quả nhanh chóng.

Trả lời
11:15 12/12/2023
Q
Lê Quân
Quản trị viên
em chào mẹ Hoàng, Siro hạ sốt Doliprane là sản phẩm có hiệu quả đối với các bé, rất dễ sử dụng vì trong hộp có thang chia theo cân nặng của bé ạ. Chúc bé yêu nhà mình khỏe mạnh ạ!
Trả lời
11:19 12/12/2023
Popup image default

Thông báo

Nhắn Zalo
Gọi ngay
Chat Facebook